Ưu điểm của dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC khi sử dụng?


Với sự phát triển của hệ thống mạng cáp quang như hiện nay, việc sử dụng các phụ kiện hỗ trợ là điều không thể thiếu. Do đó ngoài bộ chuyển đổi quang thì dây nhảy quang đóng vai trò rất quan trọng trong việc làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang hay kết nối hộp phối quang với các thiết bị chuyển đổi mạch trong hệ thống. Vậy bên cạnh dây nhảy quang Singlemode thì dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC có ưu điểm gì khi dùng? Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu bài viết sau đây để hiểu hơn nhé!.

Ưu điểm của dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC khi sử dụng?

Những ưu điểm bạn nên biết khi sử dụng dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC

So với 2 loại dây nhảy quang OM2 thông thường thì lựa chọn dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC mang đến nhiều ưu điểm vượt trội. Vậy đó là những ưu điểm gì?

  • Dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC có kích thước rất nhỏ, gọn cùng màu xanh đặc trưng, cho nên người sử dụng ngoài dễ nhận biết còn rất thuận tiện trong việc thi công.
  • Ngoài ra lõi sợi quang của dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC còn được làm từ chất liệu rất đặc biệt, đó chính là thủy tinh. Chất liệu này có ưu điểm luôn đảm bảo tốc độ đường truyền ổn định và không lo hệ thống mạng bị lỗi vì độ suy hao của dây dường như là không có.
  • Với đường kính dây 3.0mm cùng lớp vỏ dây bao bọc bên ngoài làm từ chất liệu nhựa LSZH, cho nên giúp dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC có khả năng chịu được trọng tải rất lớn cùng sức căng lớn trong quá trình thi công.
  • Không những vậy mua dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC để dùng, bạn còn có rất nhiều sự lựa chọn. Bởi dây có đến 4 đầu đơn và 2 đầu nối chuẩn SC-SC cùng kích thước từ 5m cho đến 20m.
  • Đặc biệt dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC còn có tốc độ đường truyền lên đến 10G, cho nên nó được ứng dụng rất rộng rãi trong các hệ thống mạng LAN tốc độ cao.

Địa chỉ mua dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC chính hãng?

Để có thể đảm bảo dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC đáp ứng các tiêu chuẩn về quy định chất lượng IEC, JSC hay tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O…việc mua đúng dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC chính hãng rất quan trọng. Do đó đứng trước rất nhiều địa chỉ cung cấp dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC như hiện nay, bạn hãy đến ngay với sieuthimang.com.vn nhé. Bởi.

  • Sieuthimang.com.vn là đơn vị chuyên phân phối và cung cấp thiết bị mạng có uy tín trên thị trường Việt Nam hiện nay. Vì vậy bạn hoàn toàn yên tâm về chất lượng, độ bền dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC khi mua tại đây.
  • Không những vậy mua dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC tại sieuthimang.com.vn, quý khách hàng còn được nhân viên kỹ thuật tư vấn nhiệt tình và chu đáo. Qua đó nhanh chóng chọn được sản phẩm có kích thước phù hợp nhất với nhu cầu sử dụng.
  • Và một trong những lý do sieuthimang.com.vn luôn được nhiều khách hàng lựa chọn, chính là giá thành dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC, dây nhảy quang lc-sc hay dây nhảy quang sc-fc…tại đơn vị luôn có giá thành rẻ hơn so với các đơn vị bán hàng khác.
Ưu điểm của dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC khi sử dụng?

Tạm kết

Dây nhảy quang hay Fiber Optic Patch Cord là một trong những phụ kiện được đánh giá rất cao về khả năng truyền tải dữ liệu và tốc độ mạng tốt trong hệ thống mạng cáp quang. Do đó để yên tâm hệ thống hoạt động suôn sẻ lựa chọn dây nhảy quang Multimode OM3 SC-SC sử dụng sẽ giúp bạn hài lòng về hiệu quả mang lại. Vì vậy đứng trước rất nhiều đơn vị bán hàng như hiện nay, bạn hãy đến ngay với sieuthimang.com.vn để được nhân viên của chúng tôi tư vấn và báo giá chi tiết nhất.